Hoạt động của Đoàn Thể thao Thành phố Hồ Chí Minh tham dự Đại hội Thể thao toàn quốc lần thứ VIII năm 2018 tại Hà Nội (tính đến ngày 02 tháng 12 năm 2018)
03/12/2018 02:04Tính đến ngày 02 tháng 12 năm 2018, Đoàn Thể thao Thành phố đã có 39 phân môn tham dự Đại hội Thể thao toàn quốc, trong đó:
Các môn đã thi đấu xong (17 môn): Aerobic, Bóng chuyền bãi biển, Bóng bàn, Bóng ném, Bóng rổ, Cầu lông, Khiêu vũ thể thao, Golf, Lặn, Nhảy cầu, Pencak Silat, Petanque, Quần vợt, Rowing, Thể dục dụng cụ, Thể hình, Võ cổ truyền.
Các môn đang tập luyện chờ thi đấu (4 môn): Bowling, Cung, Kiếm, Muay.
Các môn đang thi đấu (16 môn): Bắn súng, Billiards, Bóng chuyền, Bóng đá, Boxing, Cầu mây, Canoeing, Cờ vua, Đá cầu, Điền kinh, Judo, Karatedo, Xe đạp, Bơi, Taekwondo, Vovinam.
1. Kết quả thi đấu trong ngày:
– Môn Xe đạp: VĐV Nguyễn Trường Tài và đồng đội Lê Văn Duẩn, Mai Nguyễn Hưng, Trần Thanh Điền và Lê Nguyệt Minh giành trọn 2HCV cá nhân và đồng đội nội dung đường trường nam ở ngày thi đấu cuối của đại hội, nâng tổng số huy chương đội xe đạp thành phố lên 7HCV, 1HCB.
– Vovinam đoạt 3HCV ở các nội dung: đòn chân tấn công nam, VĐV Mai Thị Kim Thuỳ HCV nội dung Viên phương quyền và nội dung đối kháng 60kg nam của VĐV Nguyễn Thanh Liêm.
– Bơi lội: giành thêm 2 HCV nội dung 100m ếch nữ của VĐV Vũ Thị Phương Anh và nội dung tiếp sức 4x100m tự do nam, nữ hỗn hợp: VĐV Nguyễn Diệp Phương Trâm đoạt HCB nội dung 50m tự do nữ; Lương Jeremie đoạt HCĐ nội dung 50m tự do nam.
– Boxing: ngày thi đấu thứ 3, boxing có 2 trận thắng Hà Nội (45kg nữ) và Thanh Hoá (64kg nữ) giành quyền vào đấu trận bán kết.
– Taekwondo: Kết thúc ngày thi đấu thứ nhất, Taekwondo đoạt 1HCV hạng cân 63kg nam của VĐV Nguyễn Văn Duy và 1HCB hạng cân 46kg nữ của VĐV Lê Thị Trang Thy.
VĐV Nguyễn Văn Duy của TPHCM (áo đỏ)
– Judo giành thêm 2HCV hạng cân 81kg nam của Bùi Minh Quân và 90kg nam của Lê Anh Tài; VĐV Nguyễn Xuân Hiệp HCĐ hạng cân 73kg nam.
– Karatedo: VĐV Mai Dương Hiền Lương giành 1HCĐ hạng cân 50kg nam.
– Môn Đá cầu: Đôi nam Lạc Chí Đức và Du Quế Lộc giành quyền vào bán kết, VĐV nam Hà Như Hùng thua trận bán kết nên chỉ đạt huy chương Đồng.
– Cầu mây: Đồng đội 4 nội dung Cầu mây nữ thắng Yên Bái 2-0 vào bán kết
– Billiards: Đôi nam thành phố thắng Đà Nẵng ở trận bán kết. Nội dung Carom 3 băng, 2 VĐV của thành phố đã thắng vòng loại, giành quyền vào vòng bán kết.
– Môn bóng đá và Futsal: đội bóng đá nữ thắng đội Quảng Ninh 2-1. Đội bóng đá nam thua Nam Định 0-2, không được vào vòng trong. Đội Fusal nam của thành phố hôm nay giành chiến thắng đội Gia Lai với tỷ số 9-1.
2. Bảng so sánh thành tích 3 đoàn đẫn đầu
TT | Môn thi đấu | TP Hồ Chí Minh | TP Hà Nội | Quân Đội | Ghi chú | ||||||
V | B | Đ | V | B | Đ | V | B | Đ | |||
| Tổng cộng | 72 | 55 | 62 | 89 | 97 | 82 | 38 | 40 | 56 | |
| Aerobic | 4 | 3 | 1 | 6 | 4 | 1 | đã kết thúc | |||
| Bắn súng | 3 | 5 | 4 | 9 | 20 | 15 | 13 | 13 | 7 | |
| Billiars-Snooker | 1 | 2 | 1 | 1 | 1 | |||||
| Bơi | 4 | 2 | 3 | 1 | 5 | 2 | 1 | |||
| Bóng bàn | 2 | 2 | 2 | 3 | 2 | 1 | 1 | 4 | đã kết thúc | |
| Bóng chuyền bãi biển | 1 | 1 | đã kết thúc | |||||||
| Bóng ném | 1 | 1 | 1 | 1 | đã kết thúc | |||||
| Bóng rổ | 4 | 1 | 3 | 1 | đã kết thúc | |||||
| Canoeing | 1 | 4 | 1 | 8 | 7 | đã kết thúc | ||||
| Cầu lông | 2 | 2 | 1 | 2 | 2 | 3 | 3 | đã kết thúc | ||
| Đá cầu | 1 | 1 | ||||||||
| Điền kinh | 5 | 4 | 3 | 9 | 10 | 7 | 5 | 8 | 7 | đã kết thúc |
| Golf | 1 | 4 | 1 | đã kết thúc | ||||||
| Judo | 4 | 4 | 2 | 1 | 1 | 1 | 5 | |||
| Karatedo | 1 | 2 | 2 | 3 | 2 | 3 | 3 | 3 | ||
| Khiêu vũ thể thao | 2 | 3 | 1 | 5 | 6 | 5 | đã kết thúc | |||
| Lặn | 9 | 2 | 6 | 4 | 11 | 5 | 2 | 3 | đã kết thúc | |
| Nhảy cầu | 2 | 5 | 3 | 7 | 6 | 1 |
|
|
| đã kết thúc |
| Pencak Silat |
| 1 | 5 | 6 | 5 | 2 | 1 | 1 | 3 | đã kết thúc |
| Petanque | 1 |
| 3 | 1 | 3 | 2 | 2 |
| 4 | đã kết thúc |
| Quần vợt | 1 | 1 | 6 |
|
| 4 |
| 2 | 2 | đã kết thúc |
| Rowing | 2 | 1 | 2 | 9 |
| 2 |
|
|
| đã kết thúc |
| Taekwondo | 1 | 1 |
| 1 |
|
|
| 1 |
|
|
| Thể dục dụng cụ | 6 | 4 | 4 | 5 | 9 | 6 | 2 |
| 2 | đã kết thúc |
| Thể hình | 4 | 8 | 2 | 1 | 2 | đã kết thúc | ||||
| Vật |
|
|
| 5 | 1 | 3 | 2 | 2 | 4 |
|
| Võ cổ truyền | 2 | 3 | 3 | 3 |
| 2 |
| 2 | 3 | đã kết thúc |
| Vovinam | 3 |
|
|
| 2 |
|
| 1 | 2 |
|
| Xe đạp đường trường | 7 | 1 | 2 | 3 | 1 | 2 | ||||
| Xe đạp địa hình | 3 | 2 | 4 | 1 | đã kết thúc |
3. Bảng tổng xếp huy chương của 10 đoàn dẫn đầu: (tính đến ngày 02/12/2018)
Hạng | Đoàn | HCV | HCB | HCĐ |
1 | TP Hà Nội | 89 | 97 | 82 |
2 | TP Hồ Chí Minh | 72 | 55 | 62 |
3 | Quân đội | 38 | 40 | 56 |
4 | Thanh Hóa | 20 | 19 | 19 |
5 | Đà Nẵng | 19 | 16 | 29 |
6 | Bình Dương | 13 | 10 | 21 |
7 | Hải Dương | 12 | 16 | 17 |
8 | An Giang | 11 | 12 | 9 |
9 | Hải Phòng | 11 | 9 | 18 |
10 | Quảng Ninh | 11 | 5 | 14 |
Lịch thi đấu ngày 03/12/2018
Môn | Giờ | Địa điểm | Nội dung |
Đá cầu | 08:00 | NTĐ Q.Hà Đông | Đồng đội nam và nữ |
Cầu mây | 08:00 | NTĐ Q.Hoàng Mai | CK tuyển 4 (11:00); CK đội 4 (16:00) |
Karatedo | 08:00 | NTĐ Trịnh Hoài Đức | Kumite ĐĐ nam nhóm 2 |
Vovinam | 08:00 | NTĐ Q.Tây Hồ | Song luyện mã tấu; VL nữ: 48kg, 54kg; nam: 54kg; 57kg |
Xe đạp | 08:00 | Mỹ Đình-Thăng Long | 76km cá nhân xuất phát đồng hàng và đồng đội nữ |
Kiếm | 08:30 | NTĐ Q.Cầu giấy | Nữ kiếm chém; Nam kiếm 3 cạnh; chung kết lúc 15:30 |
Bắn súng | 09:00 | TTHLTTQG Hà Nội | 25m súng ngắn thể thao nữ, 50m súng trường 3x20 nữ |
Bơi | 09:00 | Cung TT Dưới nước | VL 100B; 100N; 4x100HH; 400TD nam; 1500TD nữ CK B |
Cờ vua | 09:00 | TTTT Ba Đình | Cờ tiêu chuẩn ván 8/9 |
Taekwondo | 09:00 | NTĐ Bắc Từ Liêm | Nam: 68kg; 74kg; 80kg; Nữ: 73kg; 57kg; 67kg. |
Judo | 09:30 | NTĐ Q.Long Biên | Nam: -100kg, +100kg. Nữ: -78kg |
Billiards | 10:00 | NTĐ H.Thanh Trì | Vòng loại 3 băng,CK 10 ball nữ, CK đôi Snooker |
Bóng chuyền | 14:00 | NTĐ Gia Lâm | Nữ TPHCM <> Quân đội |
Karatedo | 14:00 | NTĐ Trịnh Hoài Đức | Kumite ĐĐ nam nhóm 1 |
Vovinam | 14:00 | NTĐ Q.Tây Hồ | Song luyện kiếm nữ; VL nữ: 48kg, 54kg; nam: 54kg; 57kg |
Boxing | 15:00 | NTĐ H.Sóc Sơn | Tứ kết hạng cân 54 nữ và 64kg nam |
Muay | 15:00 | NTĐ H.Đan Phượng | Vòng loại các hạng cân |
Bóng chuyền | 16:00 | NTĐ Gia Lâm | Nam TPHCM <> Long An |
Bowling | 17:00 | TTTM Royal City | Đơn nam, đơn nữ - vòng loại |
Bơi | 18:00 | Cung TT Dưới nước | CK 100B; 100N; 4x100HH; 400TD nam; 1500TD nữ CK A |